รายละเอียด
| แรงดันไฟฟ้า | 220 V |
| ความถี่ | 50 Hz |
| ประเภทการป้องกัน | IPX5 |
| กำลังไฟฟ้า | — |
| ความเร็วรอบ | 2800 RPM |
| แรงดันการใช้งาน | 120 บาร์ |
| โฟลเรทน้ำ | 8 ลิตร/นาที |
| น้ำหนัก(เฉพาะตัวเครื่อง) | 10 KG |
| น้ำหนัก(ทั้งกล่อง) | 12.80 KG |
| ขนาด(เฉพาะตัวเครื่อง) | 30CM x 15CM x 27CM |
| มอเตอร์ | induction |
| รอบเดินเครื่อง | 3 แรงม้า |
| ระดับเสียง | 75 dB |
เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง FLOW รุ่น M9 extra
- ความดังเครื่อง ไม่เกิน 76 เดซิเบล
ดีไซน์ใหม่หมดจด ทั้งภายในและภายนอก
หัวปั๊มสีนิเกิ้ล มอเตอร์อัพเกรดใหญ่ขึ้น กำลังเต็มพิกัด
ห้องน้ำมันขนาดใหญ่ หล่อลื่นดีขึ้น
หน้ากากระบายความร้อนรอบเครื่อง ป้องกันเครื่องร้อน
สวิตช์เปิด/ปิด ดีไซน์ใหม่ ใช้งานง่าย
ชิ้นส่วนภายในเสริมความแข็งแรงหลายเท่า
เหมาะสำหรับ
1.ช่างแอร์ ผู้ใช้งานล้างแอร์ เป็นอาชีพ งานล้างลุยหนักได้ทั้งวันไม่ต้องพัก
เพราะเป็นมอเตอร์ไซส์ขนาดใหญ่กว่าท้องตลาดทั่วไป และยังใช้ขดลวดทองแดงแท้ อาบวานิช เกรดAAA และยังสามารถยกเครื่องย้ายไปมาได้อย่างสะดวก
ปกป้องมอเตอร์ ด้วย Double protect overload มีโอเวอร์โหลด 2 ชั้น
ชั้นที่ 1 ป้องกันอุณหภูมิเกินของตัวขดลวด เวลาที่ใช้งานไปนานๆ แล้วนำ้มันเครื่องหมดสภาพจะทำให้อุณหภูมิของห้องเครื่องสูงขึ้น ระบบจะตัดการทำงานทันที
ชั้นที่ 2 ป้องกันกระแสไฟเกินของตัวเครื่อง ในเวลาที่ไฟเมนหรือไฟบ้าน มีการกระชาก หรือมีไฟตก แหล่งจ่ายไฟจ่ายไฟเกิน ฟ้าผ่า จะทำการตัดการทำงานทันที
2.พ่อบ้านแม่บ้าน ใช้งานทำความสะอาดภายในบ้านทั่วไป
ใช้งานได้ง่าย ไม่ว่าจะดูดน้ำเองได้ หรือต่อจากก๊อก ระบบสวมสายเร็วทั้งด้านตัวเครื่องฉีดน้ำและด้านปืนฉีดน้ำ ป้องกันไฟดูด ได้เป็นอย่างดี ด้วยปลั๊กกันไฟดูดไฟรั่วที่แถมมาให้ในชุด
3.ผู้ที่ต้องการใช้งานแบบน้ำแรงสูงสุด เพื่อประหยัดเวลาและให้งานจบเร็วได้ทันเวลา
เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงมีปั๊มและระบบทางเดินน้ำออกแบบมาให้อัดน้ำได้สูงถึง 8 ลิตรต่อนาที ซึ่งถือว่ามากที่สุดในรุ่นเดียวกัน
ทำให้สามารถจบงานล้างหนักได้อย่างรวดเร็วด้วยพลังน้ำที่เยอะกว่า แรงที่มากกว่า และยังสามารถใช้งานต่อเนื่องได้ทั้งวันจริง โดยไม่ต้องหยุดพักเลยแม้แต่เพียงนาทีเดียว ทำให้คุณลูกค้ามั่นใจในงานล้างแอร์ล้างรถล้างบ้าน หรืองานล้างต่างๆ จะไม่ทำให้ท่านเปลืองเวลา
ด้วยแรงดัน 120 บาร์ กับโฟลน้ำ 8 ลิตรต่อนาที เรียกว่าสุดขุมพลังของเครื่องฉีดน้ำขนาดนี้เลยก็ว่าได้
4.ผู้ที่ต้องการเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงที่มีบริการหลังการขายที่ชัดเจน และมีอะไหล่รองรับทุกชิ้นส่วน และรับประกัน 1 ปีเต็ม
FLOW ENERGY มีสายด่วน และศูนย์บริการรองรับ สินค้าของ FLOW ENERGY โดยเฉพาะ ทำให้ลูกค้าไม่ต้องกังวลใจว่าซื้อไปแล้วจะไม่ได้รับการบริการหลังการขาย เรามีช่างศูนย์ที่ได้รับการอบรมมาตรฐาน ดูแลท่านไม่ตลอดจนหมดอายุการใช้งาน และสต๊อกอะไหล่แบบไม่มีขาด ทุกรุ่น ทุกชิ้น ในราคาที่เป็นกันเอง
5.ผู้ที่ต้องการต่อสายฉีดน้ำแรงดันสูงใช้งานไกลๆ โดยไปไม่ต้องไปเคลื่อนย้ายตัวเครื่องฉีดน้ำ เพราะ M9 สามารถต่อสายได้ยาว 50 เมตร
สำหรับบางหน้างานล้าง มีความลำบากในเรื่องการต่อใช้น้ำ บางพื้นที่หน้างานไม่มีแหล่งน้ำหรือก๊อกน้ำให้ต่อจะยกน้ำตลอดก็คงจะหนักไม่ไหวบางครั้งอยู่ในที่สูงการยกน้ำขึ้นไปล้างแทบเป็นไปไม่ได้เลย ปั๊มน้ำที่หน้างานก็ไม่มี หรืออาจจะแรงส่งขึ้นที่สูงไม่พอ แต่เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงรุ่น M9 สามารถต่อสายฉีดน้ำด้านน้ำออกได้ไกลถึง 50 เมตร โดยที่แรงดันไม่ตก ทำให้คุณลูกค้าไม่ต้องขยับเครื่องเลย สามารถตั้งสแตนด์บายไว้ตำแหน่งเดียว แล้วลากแต่เพียงสายฉีดอย่างเดียวก็สามารถจบงานได้อย่างง่ายดาย โดยที่แรงดันน้ำไม่ตกเลย
6.ผู้ที่ต้องการใช้เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงแบบปลอดภัย ไม่โดนไฟดูด ไฟรั่วจากเครื่องฉีดน้ำแน่นอน
สายไฟและหัวปลั๊กของเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง FLOW ทุกรุ่น ตัวสายไฟและหัวปลั๊กนั้นมีสายกราวนด์ (Ground) ให้อยู่แล้วจากโรงงานเป็นแบบปลั๊ก 3 ขา usa plug และ ยังมีอุปกรณ์เสริม ปลั๊กกันดูดกันไฟรั่ว หรือ PRCD ปลั๊กนั่นเอง ที่ตัดไฟได้ทันทีเพียง 0.1วินาที โดยไม่ต้องมีปลั๊กกราวด์ ปลอดภัยที่สุด คุ้มค่าที่สุด เพื่อคนที่คุณรัก



























admin –
แรงมากก ดูดน้ำได้เร็ว แถมใช้งานต่อเนื่องได้นานจริง ไม่ตัดเลย ลองฉีด ล้างพื้นทั้งวันดูแล้ว