Product Details
น้ำหนัก 0.1 kg
| Product Name | ปลั๊กกันไฟดูด |
| Category | ปลั๊กกันไฟดูด / ปลั๊กป้องกันไฟรั่ว (Safety Plug) |
| มาตรฐานการรับรอง | CE (Conformité Européenne) |
| แรงดันไฟฟ้าที่ใช้งานได้ | 220–250 V AC |
| รองรับกระแสไฟฟ้า | 16 A |
| ระบบป้องกัน | ตรวจจับ ไฟรั่ว/ไฟดูด แล้วตัดไฟอัตโนมัติ |
| ความไวในการตัดไฟ | ตัดไฟภายใน 0.1 วินาที เมื่อไฟรั่ว |
| ระดับกระแสรั่วที่ตรวจจับ | รั่ว ≥ 10 mA จะตัดไฟทันที |
| Application | เสียบปลั๊กเข้ากับเต้ารับ → ต่อเครื่องใช้ไฟฟ้าเพื่อป้องกันไฟรั่ว/ไฟดูด |
| Key Features | ป้องกันไฟดูดแม้ ไม่มีสายดิน |
| Suitable for Heavy-Duty Cleaning Applications | เครื่องใช้งานไฟฟ้าในบ้าน, ปั๊มน้ำ, เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง หรือไฟฟ้าที่มีความเสี่ยงไฟรั่ว |
| Size / Diameter | — |
ปลั๊กกันไฟดูด ไฟรั่ว PRCD RCD RCBO ตัดไฟโดยไม่มีกราวด์ ตัดไฟโดยไม่มีสายดิน สำหรับเครื่องฉีดน้ำ

ขนาด รองรับกระแสไฟฟ้า ที่ 16 amp
เมื่อกระแสไฟมีการรั่วไหล ที่ขนาด 10 มิลลิแอมป์ จะตัดการทำงานในเวลา 0.1 วินาทีทันที
ด้วยระบบ การตรวจเช็คค่า การไหลที่ไม่สมดุลย์ ไฟฟ้าวิ่งไหลกับไม่เท่าเดิม
โรงงานผู้ผลิตได้รับรองมาตรฐานจาก CE หรือ certificate euro
วิธีการใช้งานปลั๊กกันดูด PRCD
ตรวจสอบ สาย LINE and NUETRAL ให้ตรงกับหัวเสียบปลั๊กทุกครั้ง ก่อนการใช้งาน
เพื่อให้มั่นใจก่อนการใช้งานทุกครั้ง ควรกดปุ่ม TEST ทุกครั้ง เพื่อทำการทดสอบก่อนใช้งาน
เมื่อไฟแสดงสถานะ TEST ดับลง ให้กดปุ่ม RESET เพื่อทำการใช้งานต่อไป
เมื่อกระแสไฟรั่วลงสู่ตัวบุคคล ตัวปลั๊กจะทำการตัดไฟฟ้าทันที
เมื่อกระแสไฟฟ้าเกินที่กำหนดไว้ ตัวปลั๊กจะทำการตัดไฟฟ้าทันที
*** ปลั๊กกันดูดสามารถใช้งานได้ตามปรกติ และตัดไฟฟ้าได้ ไม่จำเป็นต้องมีสายกราวนด์ ***
ข้อควรระวัง
ปลั๊กจะไม่ป้องกัน หรือไม่ตัดการทำงาน ถ้าบุคคลสัมผัสโดน สาย LINE and NEUTRAL พร้อมกัน
ตัวปลั๊ก PRCD RCD RCBO ไม่สามาถสัมผัสกับน้ำหรือของเหลว หรือสิ่งที่ทำให้เกิดประกายไฟ หรือการกระแทกอย่างรุนแรง
ตรวจสอบ สาย LINE and NUETRAL ให้ตรงกับหัวเสียบปลั๊กทุกครั้ง ก่อนการใช้งาน
ถ้าไม่กดปุ่ม RESET ให้มีไฟขึ้น ปลั๊กจะไม่สามารถใช้งานได้
Product Details
สินค้าผ่านโรงงานผลิตและทดสอบด้วยมาตรฐาน CE ใช้สำหรับ กระแสไฟฟ้า 220-250 V AC เฟสเดียว เท่านั้น
ผลิตจากวัสดุ โพลี คาร์บอเนต คุณภาพสูง
และมีการรับประกันสินค้าเป็นเวลา 6 เดือน
ขนาด รองรับกระแสไฟฟ้า ที่ 16 amp
เมื่อกระแสไฟมีการรั่วไหล ที่ขนาด 10 มิลลิแอมป์ จะตัดการทำงานในเวลา 0.1 วินาทีทันที













